Trang chủ / BÀI VIẾT HAY / Quản lý hành chính / Xây dựng chuồng trại chăn nuôi gia súc, gia cầm có phải xin phép xây dựng?

Xây dựng chuồng trại chăn nuôi gia súc, gia cầm có phải xin phép xây dựng?

Ngày 19/10/2015, Bộ Xây dựng ban hành Công văn số 2420/BXD-HĐXD về việc cấp giấy phép xây dựng chuồng trại chăn nuôi gia súc, gia cầm và các loại động vật khác được pháp luật cho phép, trả lời Sở Xây dựng tỉnh Đăk Lak, theo đó:

Trường hợp công trình xây dựng chuồng trại chăn nuôi gia súc, gia cầm ở nông thôn thuộc khu vực chưa có quy hoạch phát triển đô thị và quy hoạch chi tiết xây dựng được duyệt thì công trình này thuộc đối tượng miễn giấy phép xây dựng theo quy định tại Điểm k Khoản 2 Điều 89 Luật Xây dựng 2014.

Như vậy, khi cá nhân, tổ chức xây dựng chuống trại chăn nuôi ở nông thôn thuộc khu vực chưa có quy hoạch thì không phải xin giấy phép xây dựng và không cần phải báo cho chính quyền về thời điểm khởi công xây dựng công trình.

Rubi

Tác giả Nguyễn Quốc Sử

Blog chia sẻ thông tin pháp luật - Tư vấn pháp luật về xử lý vi phạm hành chính, đất đai, xây dựng; tư vấn lĩnh vực dân sự, hôn nhân gia đình... - Quảng cáo trực tuyến: Textlink, bài viết quảng cáo... Liên hệ: kesitinh355@gmail.com. Điện thoại: 0935634572

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *