Trang chủ / Tag Archives: nghị định 139/2017

Tag Archives: nghị định 139/2017

Khi nào công trình xây dựng không phép được 60 ngày để xin giấy phép?

Công trình nào được cho 60 ngày để xin giấy phép

Một số bạn đọc hỏi trangtinphapluat.com: Có phải tất cả các công trình xây dựng không phép, sai phép khi bị cơ quan nhà nước có thẩm quyền lập biên bản vi phạm hành chính đều được cho thời hạn 60 ngày để làm thủ tục cấp giấy phép xây …

Read More »

Công trình không phép, sai phép nào được tạo điều kiện xin giấy phép

Buộc khôi phục lại tình trạng của đất trước khi vi phạm

Nghị định 180/2007/NĐ-CP của Chính phủ Hướng dẫn Luật Xây dựng về xử lý vi phạm trật tự xây dựng đô thị (hế hiệu lực thi hành từ ngày 15/01/2018), tại Khoản Điều 12, quy định: “Đối với những công trình xây dựng không có Giấy phép xây dựng nhưng …

Read More »